Diễn đàn lớp B09K1.2&1.3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Có ai giỏi về MS PROJECT không, cho tớ hỏi chút

2 posters

Go down

Có ai giỏi về MS PROJECT không, cho tớ hỏi chút Empty Có ai giỏi về MS PROJECT không, cho tớ hỏi chút

Bài gửi by MrJohn Mon Apr 11, 2011 4:56 pm

Dear các Pro anh em,

Mình đang mần cái MS Project 2010 để quản lý mấy dự án, anh chị em nào rành về cái này reply lại giúp mình học vài điều nhé. Tài liệu thì có, nhưng thực hành có vài problem.

Thanks for your help.

Dương Surprised Cool Shocked
MrJohn
MrJohn
Admin
Admin

https://lopb09k12.forumvi.com

Có ai giỏi về MS PROJECT không, cho tớ hỏi chút Empty Re: Có ai giỏi về MS PROJECT không, cho tớ hỏi chút

Bài gửi by bill_chen Tue Apr 12, 2011 11:49 pm

có gì khó đâu, cứ làm là được mà.
Mình ko biết nhiều, nhưng cũng đủ xài.
MSP2010 thì quá mới, có nhiều tính năng lém, cố gắng khai thác, rất hay đó à nha Very Happy Smile
bill_chen
bill_chen
Moderater
Moderater

Có ai giỏi về MS PROJECT không, cho tớ hỏi chút Empty Re: Có ai giỏi về MS PROJECT không, cho tớ hỏi chút

Bài gửi by MrJohn Wed Apr 13, 2011 11:56 am

Hi anh, bữa nào rảnh chỉ thằng em dùng với. Đúng là cứ làm là được, không khó, có điều em vấp 1 chút chỗ budget, vì dự án tài trợ nó khác dự án kinh doanh. Budget có sẵn cho từng năm, và đã sẵn có, không cần phải tính ngược từng ít một. Và budget phân cho từng task và theo dõi remaining giảm dần. Trong khi đó, trong MS Project chỉ gán được Budget cho Summary task, như vậy thì budget cho từng task lại phải assign theo cost thông thường. Khi đó, nếu actual cost mà lớn hơn cost mình gán ban đầu thì nó lại cộng dồn thêm.
Hôm nào anh có thời gian chỉ giúp em phần này nhé, many thanks, Embarassed
MrJohn
MrJohn
Admin
Admin

https://lopb09k12.forumvi.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content